Bayanin Wutar Wutar Lantarki (POE)
POE (Power Over Ethernet) yana nufin wasu tashoshi na tushen IP (kamar wayoyin IP, wuraren samun damar LAN mara waya ta AP, kyamarori na cibiyar sadarwa, da sauransu) ba tare da canza ababen more rayuwa na Ethernet Cat.5 ba. Yayin watsa siginar bayanai, yana ba da fasahar samar da wutar lantarki ta DC don irin waɗannan na'urori. Fasahar POE na iya tabbatar da aiki na yau da kullun na cibiyar sadarwar da ke akwai yayin da ke tabbatar da amincin kebul ɗin da aka ƙera, da rage farashin.
POE kuma ana kiranta da tsarin samar da wutar lantarki bisa tsarin sadarwar gida (POL, Power over LAN) ko Active Ethernet (Active Ethernet), wani lokacin kuma ana kiranta Power over Ethernet a takaice. Wannan shine don amfani da madaidaitan igiyoyin watsawa na Ethernet don watsa bayanai da bayanai a lokaci guda. Sabbin ƙa'idodi da ƙayyadaddun ikon wutar lantarki, da kiyaye dacewa tare da tsarin Ethernet da masu amfani da ke akwai. Ma'aunin IEEE 802.3af sabon ma'auni ne bisa tsarin POE na tsarin Power-over-Ethernet. Yana ƙara ma'auni masu alaƙa don samar da wutar lantarki kai tsaye ta igiyoyin hanyar sadarwa akan tushen IEEE 802.3. Yana da tsawo na ƙa'idar Ethernet data kasance da kuma ma'auni na farko na duniya don rarraba wutar lantarki. misali.
IEEE ya fara haɓaka ma'auni a cikin 1999, kuma farkon masu siyar da shiga sune 3Com, Intel, PowerDsine, Nortel, Mitel, da Semiconductor na ƙasa. Koyaya, gazawar wannan ma'auni yana hana haɓakar kasuwa. Har zuwa Yuni 2003, IEEE ta amince da ma'auni na 802.3af, wanda ya bayyana a sarari gano wutar lantarki da al'amurran sarrafawa a cikin na'urori masu nisa, kuma sun haɗa.hanyoyin sadarwa, masu sauyawa, da cibiyoyi zuwa wayoyin IP, tsarin tsaro, da cibiyoyin sadarwar yanki mara waya ta hanyar igiyoyin Ethernet. Daidaita yanayin samar da wutar lantarki na kayan aiki kamar maki. Haɓaka IEEE 802.3af ya haɗa da ƙoƙarin ƙwararrun ƙwararrun kamfanoni, wanda kuma ya ba da damar a gwada daidaitattun.
Tsarin tsarin POE da sigogin halayen wutar lantarki
Tsarin POE ya haɗa da kayan aikin samar da wutar lantarki (PSE, Kayan Kayan Wutar Lantarki) da kayan karɓar wutar lantarki (PD, Na'urar Wutar Lantarki). Na'urar PSE ita ce na'urar da ke ba da wuta ga na'urorin abokan ciniki guda biyu, kuma ita ce na'urar da ke ba da wutar lantarki ga POE gaba ɗaya. Na'urar PD ita ce PSE wacce ke karɓar iko, wato, na'urar abokin ciniki na tsarin POE, kamar wayoyin IP, tsaro na cibiyar sadarwa, APs, da PDAs. ) Ko wasu na'urori da yawa kamar wayoyin hannu da kwamfutoci (ƙananan, duk na'urar da ke da iko fiye da 13W na iya samun daidaitaccen wutar lantarki daga hanyar sadarwa ta RJ45). Ba ya dogara da ma'auni na IEEE 802.3af don kafa haɗin bayanai game da matsayi na haɗin kai, nau'in na'ura, da matakin na'urar PD mai karɓa, kuma a lokaci guda yana ba da iko ga PD bisa ga PSE.
Babban sigogin halayen samar da wutar lantarki na daidaitaccen tsarin samar da wutar lantarki na POE sune:
◆ Wutar lantarki tana tsakanin 44V da 57V, tare da ƙima na 48V.
◆Matsakaicin abin da aka yarda da shi shine 550mA, kuma matsakaicin farawa na yanzu shine 500mA.
◆Matsakaicin aiki na yanzu shine 10~350mA, kuma nauyin da ake yi na yanzu shine 350 ~ 500mA.
◆A ƙarƙashin yanayin babu kaya, matsakaicin halin yanzu da ake buƙata shine 5mA.
◆Bayar da matakan buƙatun wutar lantarki guda biyar daga 3.84 zuwa 12.95W don kayan aikin PD, tare da matsakaicin bai wuce 13W ba.
Tsarin aiki na samar da wutar lantarki na POE
Lokacin da kayan aikin tashar wutar lantarki na PSE ke iyo a cikin hanyar sadarwa, tsarin aiki na samar da wutar lantarki na POE shine kamar haka.
◆Ganowa: A farkon, ƙarfin ƙarfin lantarki ta na'urar PSE a tashar jiragen ruwa har sai ta gano cewa haɗin tashar bayanai na'ura ce mai karɓar wutar lantarki wanda ke goyan bayan daidaitattun IEEE 802.3af.
◆ PD na'urar Rarraba: Bayan gano na'urar PD mai karɓar wutar lantarki, na'urar PSE na iya rarraba na'urar PD kuma ta kimanta yawan ƙarfin da na'urar PD ke buƙata.
◆Fara wutar lantarki: A lokacin daidaitawa (gaba ɗaya ƙasa da 15μs) don fara samar da wutar lantarki, na'urar PSE ta fara ba da wutar lantarki ga na'urar PD daga ƙarancin wutar lantarki har sai ta samar da wutar lantarki na 48V.
◆ Powerarfin wutar lantarki: Ba da kwanciyar hankali kuma abin dogaro na 48V mai ƙarfi akan ƙarfin lantarki don kayan aikin PD don saduwa da lokacin wuce gona da iri na kayan aikin PD wanda bai wuce 15.4W ba.
◆A kashe wuta: Idan na'urar PD ta katse daga hanyar sadarwar, PSE za ta daina aiki da sauri (yawanci tsakanin 30-400ms) kuma ta sake maimaita tsarin ganowa don gano ko an haɗa tashar bayanai zuwa na'urar PD.
Lokacin haɗa kowace na'ura ta hanyar sadarwa zuwa PSE, PSE dole ne ta fara gano cewa na'urar ba PD ba ce don tabbatar da cewa ba ta samar da na yanzu ga na'urorin da ba su dace da ma'aunin POE ba, wanda zai iya haifar da lalacewa. Ana iya gane shi ta hanyar neman ƙaramin ƙarfin lantarki na wutar lantarki don duba ko nisa yana da halayen da suka dace da bukatun. Sai kawai lokacin da aka kai ga ganowa za a iya samar da cikakken ƙarfin lantarki na 48V, na yanzu yana nan, kuma gajeriyar kayan aiki na iya samun yanayin kuskure. . A matsayin PD mai tsawo na tsarin ganowa, yana iya rarraba hanyoyin samar da wutar lantarki da ke buƙatar PSE, da kuma samar da PSE don samar da wutar lantarki a hanya mai mahimmanci. PSE ta fara samar da wuta. Zai ci gaba da lura da shigar da PD halin yanzu. Lokacin amfani da PD na yanzu ya faɗi ƙasa da mafi ƙarancin ƙima, kamar lokacin da aka cire na'urar ko ta ci karo da yawan wutar lantarki na na'urar PD, gajeriyar kewayawa, ko nauyin wutar lantarki da ya wuce PSE, PSE zai Rusa wutar lantarki kuma ya fara ganowa. sake aiwatarwa.
Hakanan za'a iya samar da na'urar samar da wutar lantarki tare da damar tsarin, misali, aikace-aikacen ka'idar cibiyar sadarwa mai sauƙi (SNMP). Ayyukan na iya samar da ayyuka kamar farfadowa da farfadowa da sarrafa dawo da farfadowa.
Yana yiwuwa a yi nazarin yanayin watsawa na POE. Akwai mahimman batutuwa guda biyu da za a yi la'akari da su a cikin tsarin samarwa, wanda shine gano kayan aikin PD, ɗayan kuma shine ikon UPS a cikin tsarin.