Hanyoyi daban-daban suna sa mutane su sami fahimta daban-daban na transceivers fiber optic:
Alal misali, bisa ga adadin watsawa, an raba shi zuwa guda 10M, 100M fiber optic transceiver, 10/100M adaptive fiber optic transceiver da 1000M fiber optic transceiver>
Dangane da yanayin aiki, an raba shi zuwa masu ɗaukar fiber na gani da ke aiki a Layer na zahiri da fiber optic transceivers da ke aiki a layin haɗin bayanan.
Dangane da tsari, an raba shi zuwa faifan tebur (tsaye-kaɗai) masu ɗaukar hoto na gani da masu ɗaukar hoto masu ɗaukar hoto.
Dangane da fiber damar, akwai sunaye guda biyu: multimode fiber transceiver da guda ɗaya fiber transceiver.
Har ila yau, akwai masu ɗaukar fiber optic na fiber optic guda ɗaya, masu ɗaukar fiber na fiber optic guda biyu, ginanniyar wutar lantarki ta fiber optic transceivers, da masu ɗaukar fiber optic na waje, gami da sarrafa fiber optic transceivers waɗanda ba a sarrafa su ba. Fiber optic transceivers suna karya iyakar mita 100 don watsa bayanai akan igiyoyin Ethernet. Dogaro da manyan juzu'ai masu canzawa da babban cache mai ƙarfi, ba wai da gaske yana fahimtar watsawa ba tare da canza aiki ba, amma kuma yana ba da ayyuka kamar daidaita zirga-zirga, keɓancewar rikici, da gano kuskure don tabbatar da babban watsa bayanai. lafiya da kwanciyar hankali.