Akwai ra'ayoyi da ƙa'idodi da yawa da ke cikin cibiyoyin sadarwa mara waya. Domin ba kowa ra'ayi mafi kyau, zan bayyana rabe-rabe.
1. Dangane da kewayon cibiyar sadarwa daban-daban, ana iya raba cibiyoyin sadarwar mara waya zuwa:
“WWAN” na nufin “Wireless wide area network.
“WLAN” na nufin Networking Local Area Network.
“WMAN” na nufin Sadarwar Wurin Lantarki mara waya.
"WPAN" yana nufin cibiyar sadarwar yanki mara waya.
Ana nuna dangantakar a cikin adadi mai zuwa:
Wireless Local Area Network (WLAN) tsarin sadarwa ne da ke amfani da fasahar sadarwa mara waya don haɗa na'urorin kwamfuta daban-daban don samar da tsarin sadarwar da za su iya sadarwa da juna, watsa bayanai, da kuma raba albarkatu. Ma'auni na IEEE 802.11 don cibiyoyin sadarwa na yanki mara waya yana bawa mutane damar haɗi mara waya zuwa cibiyar sadarwar yanki ta amfani da rukunin mitar rediyo na 2.4GHz ko 5GHz a cikin rukunin ISM, wanda ƙila ba shi da izini.
Fasaloli: Yana goyan bayan masu amfani da na'urori da yawa, yana da babban sassauci da motsi, kuma ba'a iyakance shi ta hanyar mahalli mai waya ba.
Kewayon aikace-aikacen: fadi sosai, kamar kamfanoni, asibitoci, shaguna, masana'antu, makarantu da iyalai.
Babban aikin wannan cibiyar sadarwa mara waya ta Metropolitan Area Network shine haɗawa da kashin baya da samar da ɗaukar hoto ga masu amfani. Misali, WMAN wideband, wanda IEEE 802.16 jerin ma'auni ke wakilta, galibi ana amfani da shi don haɗin mahaɗin mahalli na gida. Fasahar cibiyar sadarwar yankin mara waya ta birni kuma ana kiranta da "Fasahar WiMAX" a kasuwa. Ma'aikatar masana'antar watsa labarai tana tsara nau'ikan mitar mitar guda biyu na 3.5 GHz (3400-3430mhz, 3500-3530mhz) da 5.8 GHz (5725-5850mhz) azaman keɓaɓɓun makaɗaɗɗen mitar don samun damar mara waya zuwa cibiyoyin sadarwa na yankin birni.
Wireless area network (WWAN) hanya ce ta sadarwa wacce ke amfani da cibiyoyin sadarwa mara waya don haɗa cibiyoyin sadarwa na yanki (LANs) akan tarwatsa tazara ta zahiri. Ana amfani dashi da yawa daga masu aiki don ɗaukar hoto mara waya. Matsayin da aka ɗauka shine IEEE802.20.
Abin da ke sama shine bayanin ilimin "rarrabuwa na cibiyoyin sadarwa mara waya" da aka kawoShenzhen HDV Phoelectron Technology Co., Ltd. fatan wannan labarin zai iya taimaka muku don ƙara ilimin ku. Bayan wannan labarin idan kuna neman ingantaccen kamfanin kera kayan sadarwar fiber na gani za ku iya la'akari da sugame da mu.
Tsamfuran sadarwar da kamfanin ke samarwa ya rufe:
Module:na gani fiber modules, Ethernet modules, na gani fiber transceiver modules, na gani fiber damar kayayyaki, SSFP Optical modules, kumaSFP Optical fibers, da dai sauransu.
ONUcategory:EPON ONU, AC ONU, fiber optic ONU, CATV ONU, GPON ONU, XPON ONU, da dai sauransu.
OLTaji:Canji a farashin OLT, Farashin GPON OLT, Farashin EPON OLT, sadarwaOLT, da dai sauransu.
Samfuran da ke sama zasu iya tallafawa yanayin cibiyar sadarwa daban-daban. Don samfuran da ke sama, ƙwararrun ƙwararrun ƙungiyar R&D masu ƙarfi an haɗa su don ba da tallafin fasaha ga abokan ciniki, kuma ƙungiyar kasuwanci mai tunani da ƙwararrun za ta iya samar da ayyuka masu inganci ga abokan ciniki da wuri.Shawarwari kuma daga baya aiki.