Shin dole ne a yi amfani da transceivers na fiber optic biyu? Shin akwai tsaga a cikin fiber transceiver? Ko kuma kawai za a iya amfani da nau'i biyu na fiber optic transceivers don samar da biyu? Idan dole ne a yi amfani da transceivers na fiber bibiyu, shin tabbas iri ɗaya ne da samfuri? Ko za ku iya amfani da kowane haɗin samfuran?
Amsa: Gabaɗaya transceivers na gani ana amfani da su bibiyu azaman na'urorin juyawa na hoto. Duk da haka, yana yiwuwa a yi amfani da transceivers na gani da fibermasu sauyawa, Fiber transceivers da SFP transceivers. A ka'ida, idan dai tsawon zangon watsawar gani iri ɗaya ne, ana iya samun sadarwar Fiber-optic ta hanyar sigina iri ɗaya da goyan bayan wata ƙa'ida.
Gabaɗaya, dual-fiber (fibers biyu da ake buƙata don sadarwa ta al'ada) ba a raba su zuwa ƙarshen watsawa da ƙarshen karɓa. Sai kawai mai ɗaukar fiber guda ɗaya (wanda ke buƙatar fiber ɗaya don sadarwa ta al'ada) zai sami ƙarshen watsawa da ƙarshen karɓa.
Ko transceiver na fiber dual-fiber ko transceiver-fiber guda ɗaya, ya dace don amfani da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'i-nau'i. Koyaya, ƙimar daban-daban (megabits 100 da gigabytes) da tsayin raƙuman ruwa daban-daban (1310 nm da 1300 nm) ba su dace da juna ba. Bugu da kari, ko da transceiver-fiber guda ɗaya iri ɗaya da nau'i-nau'i na fiber dual-fiber da dual-fiber ba za su iya yin aiki tare ba.
Mai ɗaukar fiber dual-fiber yana da tashar TX (tashar watsawa) da tashar RX (tashar mai karɓa). Dukansu tashoshin jiragen ruwa suna fitar da tsayin tsayin 1310 nm, kuma karɓar kuma shine 1310 nm, don haka daidaitattun fibers guda biyu suna haɗa su cikin haɗin giciye. . Yana amfani da fasahar multixing rabo na tsawon zango don watsawa da karɓar sigina na gani guda biyu na tsawon tsayi daban-daban akan fiber na gani ɗaya. Gabaɗaya suna amfani da tsawon tsawon 1310 nm da 1550 nm.
Daban-daban iri na transceivers na gani suna goyan bayan ka'idojin Ethernet. Suna iya sadarwa tare da transceivers na ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, amma wasu transceivers suna ƙara wasu ayyuka (kamar madubi) kuma suna goyan bayan wasu ƙa'idodi. A cikin yanayin harka ba a tallafawa.