Lokacin da muka zaɓi ƙirar gani, ban da ainihin marufi, nisan watsawa, da ƙimar watsawa, ya kamata mu kuma kula da waɗannan abubuwan:
1. Nau'in fiber
Ana iya raba nau'ikan fiber zuwa yanayin guda ɗaya da yanayin multimode. Tsakanin tsayin daka na na'urori masu gani guda-ɗaya gabaɗaya 1310nm da 1550nm, kuma ana amfani da su tare da filaye na gani guda ɗaya. Fiber na gani guda ɗaya yana da mitar watsawa mai faɗi da babban ƙarfin watsawa, kuma ya dace da watsa mai nisa. Matsakaicin tsayin madaidaicin tsarin gani na multimode gabaɗaya 850nm, kuma ana amfani dashi tare da fiber na gani na multimode. Multimode fiber yana da lahani na watsawa na modal, kuma aikin watsa shi ya fi na fiber-mode fiber muni, amma farashin sa yana da ƙasa, kuma ya dace da ƙaramin ƙarfi da watsawa ta ɗan gajeren lokaci.
2. Optical fiber interface
Abubuwan musaya na yau da kullun sun haɗa da LC, SC, MPO, da sauransu.
3. Yanayin aiki
Matsakaicin zafin aiki na samfurin gani shine darajar kasuwanci (0°C-70°C), tsawaita daraja (-20°C-85°C), da darajar masana’antu (-40°C-85°C). Na'urorin gani tare da fakiti iri ɗaya, ƙididdigewa, da nisa watsawa yawanci suna da nau'i biyu: darajar kasuwanci da darajar masana'antu. Kayayyakin masana'antu suna amfani da na'urori tare da mafi kyawun jure yanayin zafi, don haka farashin samfuran masana'antu ya fi girma. Muna buƙatar zaɓar matakin zafin aiki na ƙirar gani bisa ga ainihin yanayin amfani.
4. Daidaituwar na'ura
Saboda manyan masana'antun kayan aiki, don samar da samfurori da ayyuka masu daidaito, duk sun kasance suna da rufaffiyar muhalli. Don haka, ba za a iya haɗa na'urorin na gani da kowane nau'in kayan aiki ba. Lokacin da muka sayi na'urar gani, muna buƙatar bayyana wa ɗan kasuwa waɗanne na'urorin da ake buƙatar amfani da na'urar gani, don guje wa matsalar na'urorin da ba su dace ba a cikin na'urar gani.
5. Farashin
Gabaɗaya, na'urorin gani tare da iri ɗaya kamar alamar kayan aiki suna da tsada. Ana iya cewa aiki da ingancin na'urorin gani masu jituwa na ɓangare na uku iri ɗaya ne da na'urorin gani na gani a halin yanzu, amma farashin yana da fa'idodi na fili.
6. Quality da kuma bayan-tallace-tallace sabis
Gabaɗaya, ba za a sami matsaloli tare da na'urorin gani ba a farkon shekarar amfani, kuma mafi yawansu za su bayyana daga baya. Don haka yi ƙoƙarin zaɓar mai siyarwa tare da ingantaccen inganci.