Yadda ake samun dama da sarrafa na'urorin kwamfuta daban-daban ta hanyar kafofin watsa labarai a cikin LAN an fara fahimtar su kamar haka.
Da dadewa, an yi amfani da Ethernet don haɗa dukkan layukan kwamfutocin gida zuwa bas don gane haɗin gwiwar kwamfutoci. Lokacin amfani da wannan hanyar don aika bayanai, kuna buƙatar saka adireshin da aka yi niyya. Lokacin da kuka karɓi firam ɗin bayanai, za ku fara kwatanta shi da adireshin adaftar ku (a ƙasa). Idan iri ɗaya ne, za ku wuce bayanan ku adana su. Idan ya bambanta, za ku jefar da shi.
Hanyoyin da ke sama suna da rikitarwa. Don sauƙaƙe sadarwa, Ethernet yana ɗaukar:
(1) . Yanayin aiki mara haɗi: yana iya sadarwa kai tsaye da aika bayanai masu dacewa ba tare da buƙatar ɗayan ɓangaren don mayar da shi don tabbatarwa ba.
(2) Yin amfani da fom ɗin ɓoye na Manchester, kowace alama ta kasu kashi biyu daidai gwargwado.
Ana yawan amfani da CSMA/CD a cikin LAN bas da hanyoyin sadarwar itace. Siffofin: samun dama mai yawa; Kulawa mai ɗaukar kaya (tashar gano kowane tashar tasha sauraron); Gano karo (aika gefe zuwa sa ido)
Ana yawan amfani da bas ɗin alamar a cikin nau'in LAN na bas da hanyoyin sadarwa irin na itace. Yana samar da zobe mai ma'ana ta hanyar tsara wuraren aiki a cikin nau'in bas ko nau'in hanyar sadarwa na nau'in bishiya a wani tsari, kamar girman adireshin mu'amala. Mai riƙe alamar kawai zai iya sarrafa bas ɗin kuma yana da hakkin aika bayanai.
Ana amfani da zoben alama don LAN na zobe, kamar cibiyar sadarwa ta zobe
Abin da ke sama shine bayanin ilimin LAN Media Access Control Method wanda Shenzhen Haidiwei Optoelectronics Technology Co., Ltd., mai kera kayan sadarwa na gani ya kawo.