Masu amfani na VLAN iri ɗaya akan hanyar sadarwar kai tsaye ana iya haɗa su zuwa maɓalli daban-daban, kuma ƙila a sami VLAN fiye da ɗaya a duk maɓallan. Don sadarwa tare da masu amfani, musaya tsakanin masu sauyawa dole ne su iya ganowa da aika firam ɗin bayanai na vlans da yawa a lokaci guda. Dangane da abun haɗin haɗin yanar gizo da sarrafa firam ɗin bayanai da aka aika da karɓa, akwai nau'ikan vlans da yawa don daidaitawa da haɗin kai daban-daban da hanyar sadarwa.
Dillalai daban-daban suna bayyana nau'in dubawar VLAN daban. Na'urorin Huawei suna amfani da nau'ikan mu'amala na VLAN guda uku: Access, Trunk, da Hybrid.
Samun damar dubawa
Gabaɗaya ana amfani da haɗin shiga don haɗawa zuwa tashoshi masu amfani (kamar rundunonin mai amfani da sabar) waɗanda ba sa gane alamun, ko kuma basa buƙatar bambance membobin VLAN.
A cikin hanyar sadarwar VLAN mai sauyawa, firam ɗin bayanan Ethernet sun zo cikin nau'i biyu masu zuwa:
Firam mara alama: Firam na asali ba tare da alamar VLAN mai 4-byte ba.
Firam mai alama: Firam ɗin da aka ƙara zuwa alamar VLAN mai 4-byte.
A mafi yawan lokuta, hanyar sadarwa na Access na iya aikawa da karɓar firam ɗin da ba a buɗe ba kawai, kuma yana iya ƙara alamar VLAN ta musamman zuwa firam ɗin da ba a buɗe ba. Canjin yana tafiyar da firam ɗin Tag kawai. Don haka, hanyar sadarwa ta Access tana buƙatar ƙara alamun VLAN zuwa firam ɗin da aka karɓa, kuma dole ne a daidaita tsohuwar VLAN. Bayan an saita tsohowar VLAN, ana ƙara Interface interface zuwa VLAN.
Lokacin da Access interface ya karɓi firam tare da Tag kuma firam ɗin ya ƙunshi VID iri ɗaya da PVID, hanyar shiga kuma tana iya karɓa da sarrafa firam ɗin.
Kafin aika da firam tare da Tag, da Access interface ta tube Tag.
Tsarin gangar jikin
Ana amfani da musaya na gangar jikin don haɗa masu sauyawa, masu amfani da hanyar sadarwa, aps, da tashoshi na murya waɗanda zasu iya aikawa da karɓar Tagged da Firam ɗin da ba a saka su ba a lokaci guda. Yana ba da damar firam ɗin vlan da yawa su wuce tare da tags, amma firam ɗin da ke cikin tsohowar VLAN kawai aka yarda a aika su daga wannan haɗin yanar gizo ba tare da tags ba (wato ana cire tags).
Tsohuwar VLAN akan ma'aunin Tsuntsaye kuma ana siffanta shi azaman VLAN ta asali ta wasu dillalai. Lokacin da keɓantaccen gangar jikin ya karɓi firam ɗin da ba a buɗe ba, yana ƙara Tag mai dacewa da VLAN ta Asalin zuwa firam ɗin.
Hybrid dubawa
Ana iya amfani da tashoshin jiragen ruwa masu haɗaka don haɗa tashoshi masu amfani (kamar masu amfani da masu amfani da sabar) da na'urorin cibiyar sadarwa (kamar cibiyoyi) waɗanda ba za su iya gane alamun, maɓalli, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, da tashoshin murya da aps waɗanda za su iya aikawa da karɓar Tagged da Firam ɗin da ba a saka su ba a lokaci guda. Yana ba da damar firam ɗin da tags na vlans da yawa su wuce kuma yana ba da damar firam ɗin da aka aiko daga wannan mahaɗin don ɗaukar tags na wasu vlans (wato, firam ɗin da ba su da tags) da firam ɗin ba tare da tag na wasu vlans (wato, firam ɗin ba tare da tags) kamar yadda ake buƙata.
Za'a iya amfani da mahaɗaɗɗen mahaɗaɗɗen musaya da mu'amalar gangar jikin a yawancin yanayin aikace-aikacen, amma dole ne a yi amfani da mahaɗar mahaɗan a wasu yanayin aikace-aikacen. Misali, a cikin QinQ mai sassauƙa, fakiti daga vlans da yawa akan hanyar sadarwar mai bada sabis suna buƙatar cire alamun VLAN na waje kafin shigar da hanyar sadarwar mai amfani. A wannan yanayin, Tsarin Trank ba zai iya yin wannan aikin ba, saboda Tsarin Trank na iya ba da izinin fakiti daga tsohowar VLAN na ke dubawa ba tare da alamun VLAN ba.
Abin da ke sama shineHDVPhoeletron Technology Ltd. don kawo abokan ciniki game da "canza a kan dacewa dubawa" gabatarwa labarin, kuma mu kamfanin ne na musamman samar da Tantancewar cibiyar sadarwa masana'antun, da kayayyakin hannu ba kawai transceiver jerin, more ONU jerin, Tantancewar module jerin, OLT jerin, da dai sauransu ., Akwai nau'o'i daban-daban na samfurori don buƙatun fage daban-daban don tallafin cibiyar sadarwa, Barka da zuwa tambaya.