Tare da haɓaka fasahar dijital, fasahar sadarwa ta gani da fasahar software da aikace-aikacen ƙa'idar TCP/IP, hanyar sadarwar sadarwa, cibiyar sadarwar kwamfuta da gidan talabijin za su haɗu tare da juna kuma su zama haɗin kai a ƙarƙashin IP mai iya samar da murya, bayanai da hotuna a a lokaci guda Broadband multimedia sadarwar sadarwa don kasuwanci. Hanyoyin da ake amfani da wayar tagulla a halin yanzu, shiga mara waya, da hanyoyin shiga LAN ba su da sauƙi don cimma wannan burin, amma yana da sauƙi ga FTTH.
FTTH ba wai kawai yana samar da bandwidth mafi girma ba, har ma yana haɓaka gaskiyar hanyar sadarwa zuwa tsarin bayanai, rates, tsayin raƙuman ruwa da ka'idoji, shakatawa da bukatun yanayi da samar da wutar lantarki, sauƙaƙe kulawa da shigarwa, kuma yana da ikon watsa bayanan TDM, IP. da bidiyo a lokaci guda Ƙarfin sabis na watsa shirye-shirye, wanda TDM da bayanan IP ana watsa su a cikin tsarin IEEE802.3 Ethernet, wanda aka haɓaka ta tsarin gudanarwa na cibiyar sadarwa mai ɗaukar kaya, wanda ya isa ya tabbatar da ingancin watsawa, da watsa shirye-shiryen bidiyo za a iya gane ta ta hanyar. ta amfani da tsawon zango na uku (yawanci 1550nm) watsa Kasuwanci.
Fasahar samun hanyar fiber na gani a zahiri mafita ce da ke amfani da duka ko ɓangaren fiber na gani a cikin hanyar sadarwar samun damar samar da madaidaicin madaidaicin fiber na gani (FITL), ko hanyar sadarwa ta hanyar samun hanyar fiber na gani (OAN), don samun damar isa ga hanyoyin sadarwa.
Bisa ga wurin daONU, Fiber access network ya kasu kashi fiber zuwa tebur (FTTD), fiber zuwa gida (FTTH), fiber zuwa tsare (FTTC), fiber zuwa ginin (FTTB), fiber zuwa ofis (FTTO), fiber zuwa bene (FTTF), fiber zuwa tantanin halitta (FTTZ) da sauran nau'ikan. Daga cikin su, FTTH zai zama nau'i na ƙarshe na haɓaka hanyar sadarwar hanyar sadarwa ta gaba. FTTH yana nufin shigar da raka'o'in cibiyar sadarwa na gani (ONUs) a masu amfani da zama ko na kamfanoni. Nau'in cibiyar sadarwar samun damar gani ce mafi kusanci ga masu amfani a cikin jerin FTTx banda FTTD.
Abubuwan da za a yi la'akari da su a cikin ci gaban FTTH
Kodayake FTTH ya balaga ta fasaha kuma yana yiwuwa, kuma farashin farashi yana faɗuwa koyaushe, har yanzu akwai ƙalubale da yawa don gane babban aikace-aikacen FTTH a cikin ƙasata.
Batun farashi
A halin yanzu, fiye da kashi 97% na hanyoyin sadarwa na FTTH a duniya suna ba da sabis na Intanet ne kawai, saboda farashin samar da tsayayyen tarho na gargajiya ta FTTH ya fi tsadar fasahar wayar da ake da ita, da kuma amfani da fiber na gani don watsawa. Kafaffen wayoyi na gargajiya suma suna da matsalar samar da wutar lantarki. A yau, cibiyar sadarwar waya ta jan karfe har yanzu tana da babban matsayi.yin amfani da fasahar ADSL ya sa aikin gina aikin mai sauƙi, mai arha, kuma yana iya cika buƙatun kasuwancin yanzu. Shi ne babban mai fafatawa da FTTH a wannan matakin.
Abubuwan siyasa
Har yanzu akwai shingen masana'antu wajen neman cikakken sabis na FTTH a cikin ƙasata, wato, ba a ba wa kamfanonin sadarwa damar gudanar da ayyukan CATV ba, akasin haka, masu gudanar da CATV ba su da damar yin ayyukan sadarwar gargajiya (kamar tarho), kuma ba za a iya canza wannan yanayin na dogon lokaci a nan gaba Saboda haka, ma'aikaci guda ɗaya ba zai iya ba da sabis na wasa sau uku akan hanyar sadarwar FTTH ba.
ONUdaidaitawa da interoperability
DaidaituwarONUyana taka muhimmiyar rawa wajen haɓakawa da haɓaka duk sarkar masana'antar FTTH. Aikace-aikacen sikelin FTTH da haɓaka har yanzu suna buƙatar haɓaka matsayin masana'antu da wuri-wuri. Ya kamata masana'antun kayan aiki su ba da haɗin kai tare da ƙungiyoyi masu daidaitawa, masu aiki, masana'antun na'urori da sassan ƙira don mai da hankali kan fannoni shida ciki har da matakan fasaha na tsarin, ka'idodin fasaha na na'urar FTTH, FTTH ma'aunin fasaha na kebul na FTTH, Injiniyan FTTH yana tallafawa ƙa'idodin fasaha na kayan aiki, FTTH ka'idodin gini na injiniya da gwajin FTTH ma'auni. A gefe guda, gabaɗaya tsara ƙa'idodin fasaha na masana'antar FTTH da ƙayyadaddun bayanai don jagorantar aikace-aikacen FTTH.
Ƙimar kasuwanci ta musamman
Rashin aikace-aikacen abu ne mai mahimmanci wanda ke shafar ci gaban ci gaban FTTH. Idan kawai ka zazzage Intanet, saurin ADSL 1M zai wadatar. Koyaya, da zarar buƙatun sabis ya ƙaru, kamar dijital TV, VOD, sabis na bidiyo na watsa shirye-shirye, da wayoyin bidiyo masu inganci, siyayya ta kan layi, sabis na likitanci kan layi, da sauransu, bandwidth na 1M tabbas ba zai iya tallafawa ba, kuma DSL ba zai iya yin haka ba. , FTTH yana da wurinsa. Don haka, haɓaka ayyukan watsa shirye-shiryen watsa shirye-shirye shine muhimmin ƙarfin motsa jiki don haɓaka FTTH.
Matsayin amfani da sabis na sadarwa a ƙasata gabaɗaya yayi ƙasa. A halin yanzu, masu amfani da FTTH kaɗan ne na kasuwanci (kusan sifili), kuma haɓaka FTTH yana kan ƙuruciya. Don haka ne ma zabar fasahar FTTH da ta dace da yanayin kasarmu yana da matukar muhimmanci wajen bunkasa harkar FTTH a kasarmu. Tare da fadada sikelin aikace-aikacen, farashin kayan aikin FTTH yana da babban ɗaki don raguwa. A nan gaba, kasuwar watsa shirye-shiryen za ta kasance tare da ADSL, FTTB + LAN, da FTTH a cikin wani ɗan lokaci. ADSL za ta ci gaba da kasancewa na yau da kullun a cikin ɗan gajeren lokaci. DSL da FTTH za su haɓaka tare. Lokacin da farashin kayan aikin FTTH ya ragu sannu a hankali zuwa DSL saboda haɓakar haɓakar ginin Ƙarfin kasuwar FTTH zai karu sosai lokacin da matakin ya fi girma.