Tsarin gani yana kunshe da na'urorin optoelectronic, da'irori masu aiki, da mu'amalar gani. Na'urorin Optoelectronic sun haɗa da sassa biyu: watsawa da karɓa. Na'urar gani na iya juyar da siginar lantarki zuwa siginar gani a ƙarshen watsawa ta hanyar juyawar hoto, sannan watsa ta cikin fiber na gani, sannan canza siginar gani zuwa siginar lantarki a ƙarshen karɓar. Duk wani nau'i na gani yana da ayyuka guda biyu na watsawa da karɓa, kuma yana yin jujjuyawar hoto da kuma jujjuyawar wutar lantarki. Ta wannan hanyar, ba za a iya raba na'urar gani da ido daga na'urorin a duka ƙarshen cibiyar sadarwa ba. Sau da yawa akwai dubun dubatar na'urori a cibiyar bayanai. Don gane haɗin gwiwar waɗannan na'urori, na'urori masu gani na gani suna da mahimmanci. A yau, kayan aikin gani sun zama ɓangaren kasuwa don cibiyoyin bayanai.
Zaɓin na'urorin gani
Tare da fadada na'urorin gani na gani, da yawa abokan ciniki suna mai da hankali ga halaye na kwanciyar hankali da amincin samfuran kansu. Akwai nau'ikan shahararrun na'urorin gani guda uku akan kasuwa: na'urorin gani na asali, na'urorin gani da aka yi amfani da su, da na'urorin gani masu dacewa da juna. Kamar yadda muka sani, farashin ainihin kayan aikin gani na asali yana da yawa, masana'antun da yawa zasu iya tsayawa kawai. Dangane da na'urorin gani na hannu na biyu, kodayake farashin yana da ɗan ƙaramin ƙarfi, ingancin ba shi da tabbas, kuma asarar fakiti sau da yawa yana faruwa bayan rabin shekara na amfani. Sabili da haka, masana'antun da yawa sun mayar da hankalin su ga na'urori masu dacewa masu dacewa. Lallai, na'urar gani mai jituwa tana da kusan aiki iri ɗaya da ainihin na'urar gani da ake amfani da ita, kuma sau da yawa ya fi arha fiye da na'urar gani na gani na asali, wanda shine dalilin da yasa na'urar gani mai jituwa zata iya zama mai zafi. Duk da haka, kayan da ke kasuwa ba iri ɗaya ba ne, kuma yawancin 'yan kasuwa suna da caji mai kyau da kuma gauraye kifi, wanda ya haifar da wasu matsaloli a cikin zaɓin na'urorin gani. Mai zuwa shine cikakken bayani game da zaɓin na'urorin gani.
Da farko, ta yaya za mu bambanta tsakanin sabbin na'urorin gani da na'urorin gani na hannu na biyu? Mun ambata a sama cewa na'urorin gani na hannu na biyu sau da yawa suna rasa fakiti bayan rabin shekara na amfani, wanda ke haifar da rashin ƙarfi na gani da kuma rage hankali na gani. Idan muna da ma'aunin wutar lantarki, za mu iya fitar da shi mu gwada shi don ganin ko ikonsa na gani ya yi daidai da sigogin da ke cikin takardar bayanan. Idan damar ya yi girma da yawa, ƙirar gani ce da aka yi amfani da ita.
Sa'an nan lura da amfani da na gani module bayan sayarwa. Rayuwar sabis na ƙirar gani na yau da kullun shine shekaru 5. A cikin shekarar farko, yana da wuya a ga ingancin na'urar gani, amma ana iya gani a cikin shekara ta biyu ko ta uku ta amfani da shi.
Abu na biyu, duba dacewa tsakanin tsarin gani da na'urar. Kafin siye, masu amfani suna buƙatar sadarwa tare da mai siyarwa kuma su gaya musu nau'ikan kayan aikin da suke buƙatar amfani da su.
A ƙarshe, muna kuma buƙatar duba yanayin daidaitawar na'urar gani. Zazzabi na na'urar gani da kanta ba ta da girma yayin aiki, amma yanayin aikinta na gaba ɗaya yana cikin ɗakin kwamfuta ko a kancanza. Idan yawan zafin jiki ya yi yawa ko kuma ya yi ƙasa sosai, zai shafi ikonsa na gani da kuma hankali na gani. Gabaɗaya, yawan zafin jiki na ƙirar ƙirar da ake amfani da shi shine 0 ~ 70 ° C. Idan yana cikin yanayi mai sanyi ko zafi, masana'antu -grade -40 ~ 85 ° C na gani module ake bukata.
Amfani da na'urorin gani
Idan kun ga cewa aikin na'urar gani ta kasa yayin amfani, kada ku damu da farko, yakamata ku bincika da kuma bincika takamaiman dalilin. Akwai galibi nau'ikan gazawar aiki guda biyu na kayan aikin gani, wato gazawar ƙarshen watsawa da gazawar ƙarshen karɓa. Dalilan da suka fi yawa sune kamar haka:
Tashar tashar gani na na'urar gani tana fallasa ga muhalli. Tashar tashar gani ta gurɓata da ƙura.
Ƙarshen fuskar mai haɗin fiber na gani da aka yi amfani da ita ta ƙazantu, kuma tashar tashar gani na ƙirar ƙirar ta gurɓata sau biyu.
Ba a yi amfani da ƙarshen fuska mai haɗawa na gani tare da pigtail yadda ya kamata ba, kuma ƙarshen fuska yana karce;
Yi amfani da masu haɗin fiber na gani mara kyau.
Saboda haka, bayan siyan na'urar gani na yau da kullun, kula da tsaftacewa da kariya na ƙirar gani a cikin amfani na yau da kullun. Bayan amfani da shi akai-akai, ana ba da shawarar sanya toshe kura lokacin da ba a amfani da shi. Domin idan lambar sadarwar gani ba ta da tsabta, tana iya yin tasiri ga ingancin siginar, wanda zai iya haifar da matsalolin LINK da matsalolin kuskure.