Roting wani tsari ne wanda ana'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwayana karɓar fakiti daga mahaɗa guda ɗaya, yana jagorantar fakitin gwargwadon adireshin inda za'a nufa sannan a tura shi zuwa wani wurin sadarwa. Na'urar isar da fakiti ne na layin hanyar sadarwa wanda ke aiki a cikin Layer na uku na samfurin tunani na OSI --
Tsarin adireshin IP yana da sassa biyu, ɓangaren ɗaya yana bayyana lambar cibiyar sadarwa, ɗayan kuma yana bayyana lambar mai masauki a cikin hanyar sadarwa. Sadarwa zai iya kasancewa tsakanin adiresoshin IP tare da lambar cibiyar sadarwa iri ɗaya kawai. Don sadarwa tare da rundunar sauran rukunin gidajen yanar gizo na IP, dole ne ta shiga ta hanyar ana'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwako ƙofa akan hanyar sadarwa ɗaya. Adireshin IP na lambobin cibiyar sadarwa daban-daban ba za su iya sadarwa kai tsaye ba, ko da an haɗa su tare.
Gabaɗaya ana rarraba hanyar zirga-zirga zuwa nau'ikan guda uku, madaidaiciyar hanya, hanya mai ƙarfi da hanya kai tsaye. Yanzu gabatar da tsayayyen hanya.
A tsaye yana yin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwaInrouterA ƙayyadaddun tuƙi wanda aka saita da hannu.
Tsayawar hanya tana ba da damar sarrafa daidaitaccen ɗabi'a da rage kwararar hanyar sadarwa ta hanya ɗaya da kuma daidaitawa mai sauƙi.Tsarin turawa yana da fifiko mafi girma saboda mafi guntuwar tazarar gudanarwa. Static routing wanda ke saita kafaffen tebur na tuƙi a cikinna'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Hanyar hanyar sadarwa ba zata canza ba sai dai in sa baki mai gudanarwa na cibiyar sadarwa . Saboda a tsaye hanyoyin ba za su iya nuna sauye-sauyen hanyar sadarwa ba, ana amfani da su gabaɗaya a cikin cibiyoyin sadarwa tare da ƙananan sikeli da ƙayyadaddun topology. Fa'idar a tsaye ita ce sauƙi, ingantaccen inganci da aminci. Daga cikin dukkan hanyoyin, hanyoyin da suke tsaye suna da fifiko mafi girma.Lokacin da hanya mai tsauri ta ci karo da tsayayyen hanya, hanyar ta tsaya cik.
Akan muOLTkoONU, za ka iya saita a tsaye routing. Misali, daidaitawa akan muolt:
Sanya madaidaiciyar hanya akanolt
192.168.4.1 shine manufar ip, 255.255.255.0 shine abin rufe fuska, kuma 192.168.2.6 shine adireshin ip na gaba, wato, lokacin da adireshin sakon ganowa shine 192.168.4.1, hanyar zata tura sakon. zuwa 192.168.2.6, don kammala sadarwar sashin haɗin yanar gizo.
Kuna iya ba da umarni don duba hanyar daga baya
Gabaɗayan gabatarwar hanyar ba da hanya ta tsaye da muka ambata wannan lokacin shine abubuwan da ke sama. Don kayan aikin hanyar sadarwa masu alaƙa da ke cikin Shenzhen HDV phoelectronic Technology Co., Ltd., kamar: ACONU/ sadarwaONU/ mai hankaliONU/ fiberONU/ XPONONU/ GPONONU, koOLTjerin, transceiver jerin da sauransu su ne nau'in kayan aikin cibiyar sadarwa, Idan akwai buƙatar abokan ciniki, za ku iya komawa zuwa shafin gida don tuntuɓar kamfaninmu, jiran gaban ku.