Yin amfani da transceivers na fiber na gani a cikin ayyukan da ba su da ƙarfi suna da yawa, don haka ta yaya za mu zaɓi transceivers fiber na gani a cikin ayyukan injiniya? Lokacin da fiber optic transceiver kasa, yadda za a kula da shi?
1. Menene atransceiver fiber optic?
Fiber transceiver na gani kuma ana kiransa mai canza hoto, wanda shine naúrar musayar watsa labarai ta Ethernet wanda ke musanya gajeriyar siginar lantarki guda biyu masu murdawa da sigina na gani mai nisa.
Daban-daban kusurwoyin kallo sa mutane da daban-daban fahimtar fiber optic transceivers, kamarguda 10M, 100M fiber optic transceivers, 10/100M masu ɗaukar fiber optic masu daidaitawa da1000M fiber optic transceiversbisa ga adadin watsawa; an raba su zuwa hanyoyin aiki. Fiber optic transceivers aiki a Layer na jiki da fiber optic transceivers aiki a data mahada Layer; daga mahangar tsarin, an raba su zuwa tebur (tsaye-kaɗai) masu ɗaukar fiber optic transceivers da rack-mounted fiber optic transceivers; bisa ga bambanci a cikin damar fiber Akwai sunaye biyu don multi-mode Optical fiber transceiver da single-mode Optical fiber transceiver.
Bugu da kari, akwai masu sarrafa fiber optic guda daya da na’urar fibre-fiber na gani biyu, da ginanniyar wutar lantarki ta fiber optic transceivers da na waje na fiber optic transceivers, da kuma masu sarrafa fiber optic transceivers da ba a sarrafa su ba. Fiber optic transceivers suna karya iyakokin mita 100 na igiyoyin Ethernet a cikin watsa bayanai, suna dogaro da manyan juzu'ai masu sauyawa da manyan buffers, yayin da gaske ke samun nasarar watsawa ba tare da toshewa ba da canza aiki, yana kuma samar da daidaiton zirga-zirga, keɓance rikice-rikice da rikice-rikice. Gano kuskure da sauran ayyuka suna tabbatar da babban tsaro da kwanciyar hankali yayin watsa bayanai.
2.A aikace-aikace na Tantancewar fiber transceiver
A zahiri, transceiver fiber na gani kawai yana kammala jujjuya bayanan tsakanin kafofin watsa labarai daban-daban, wanda zai iya fahimtar alaƙa tsakanin biyu.masu sauyawako kwamfutoci tsakanin 0-100Km, amma ainihin aikace-aikacen yana da ƙarin haɓakawa.
1. Gane haɗin kai tsakaninmasu sauyawa.
2.Gane haɗin kai tsakanincanzada kwamfuta.
3.Gane haɗin kai tsakanin kwamfutoci.
4.Transmission relay: Lokacin da ainihin nisan watsawa ya wuce nisan watsawa mara kyau na transceiver, musamman lokacin da ainihin nisan watsawa ya wuce 100Km, idan yanayin rukunin yanar gizon ya ba da izini, ana amfani da transceivers guda biyu don relay na baya-da-baya. Magani mai tsada sosai.
5. Lokacin juyawa guda-guda-guda: Lokacin da ake buƙatar haɗin Fible ɗaya-Dandalin Setworks, Za'a iya haɗa musayar yanayi guda ɗaya da kuma juyawa ɗaya.
6. Wavelength division multiplexing watsawa: Lokacin da albarkatun kebul na nesa na nesa ba su isa ba, don haɓaka ƙimar amfani da kebul na gani da rage farashi, ana iya amfani da transceiver da Multixer na tsawon zangon tare don watsa tashoshi biyu. na bayanai akan guda biyu na zaruruwan gani.
3.Tyana amfani da transceiver fiber optic
A cikin gabatarwar, mun san cewa akwai nau'o'in nau'ikan nau'ikan fiber optic transceiver daban-daban, amma a zahirin amfani, galibi ana ba da hankali ga nau'ikan da aka bambanta ta hanyar haɗin fiber daban-daban: SC connector fiber optic transceiver da ST connector fiber optic transceiver. .
Lokacin amfani da transceivers na fiber optic don haɗa na'urori daban-daban, dole ne ku kula da tashoshin jiragen ruwa daban-daban da ake amfani da su.
1. Haɗin fiber optic transceiver zuwa 100BASE-TX kayan aiki (canza, hub):
Tabbatar cewa tsayin kebul ɗin da aka karkace bai wuce mita 100 ba;
Haɗa ƙarshen ɗaya na karkatattun biyu zuwa tashar RJ-45 (tashar Uplink) na fiber optic transceiver, da sauran ƙarshen zuwa tashar RJ-45 (tashar jiragen ruwa ta gama gari) na na'urar 100BASE-TX (canza, hub).
2. Haɗi na fiber optic transceiver zuwa 100BASE-TX kayan aiki (katin cibiyar sadarwa):
Tabbatar cewa tsayin kebul ɗin da aka karkace bai wuce mita 100 ba;
Haɗa ƙarshen karkatattun biyu zuwa tashar RJ-45 (tashar 100BASE-TX) na fiber optic transceiver, da sauran ƙarshen zuwa tashar tashar RJ-45 na katin sadarwar.
3. Haɗin fiber optic transceiver zuwa 100BASE-FX:
Tabbatar da cewa tsayin fiber na gani bai wuce iyakar nisa da kayan aiki ke bayarwa ba;
Ɗayan ƙarshen fiber yana haɗa zuwa mai haɗin SC / ST na fiber optic transceiver, kuma ɗayan ƙarshen yana haɗa zuwa mai haɗin SC / ST na na'urar 100BASE-FX.
Wani abu kuma da ake buƙatar ƙarawa shine yawancin masu amfani suna tunanin lokacin amfani da fiber optic transceivers: muddin tsawon fiber ɗin yana cikin matsakaicin nisa da ke goyan bayan fiber-mode fiber ko multi-mode fiber, ana iya amfani dashi akai-akai. A gaskiya, wannan rashin fahimta ce. Wannan fahimtar daidai ne kawai lokacin da na'urorin da aka haɗa sune cikakkun na'urori masu duplex. Lokacin da akwai na'urori masu rabi-duplex, nisan watsawa na fiber na gani yana iyakance.
4.Ka'idar siyan fiber transceiver na gani
A matsayin na'urar haɗin cibiyar sadarwa ta yanki, transceiver fiber na gani shine babban aikinsa shine yadda ake haɗa bayanan ɓangarori biyu ba tare da wata matsala ba. Sabili da haka, dole ne mu yi la'akari da dacewa da yanayin da ke kewaye da shi, da kuma kwanciyar hankali da amincin samfuransa, akasin haka: ko ta yaya ƙananan farashin, ba za a iya amfani da shi ba!
1. Shin yana tallafawa cikakken duplex da rabi duplex?
Wasu kwakwalwan kwamfuta a kasuwa na iya amfani da yanayin cikakken duplex kawai a halin yanzu, kuma ba za su iya tallafawa rabin duplex ba. Idan an haɗa su da sauran alamunmasu sauyawa (CANZA) ko hubs (HUB), kuma yana amfani da yanayin rabin duplex, tabbas zai haifar da Mummunan rikici da asara.
2. Shin kun gwada haɗin gwiwa tare da sauran masu sarrafa gani?
A halin yanzu, ana samun ƙarin transceivers na fiber optic akan kasuwa. Idan ba'a gwada dacewa da masu sarrafa nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri daban-daban ba tukuna, hakanan zai haifar da asarar fakiti, tsawon lokacin watsawa, da saurin sauri da jinkiri.
3. Shin akwai na'urar tsaro don hana asarar fakiti?
Domin rage farashi, wasu masana'antun suna amfani da yanayin watsa bayanai na Rajista lokacin kera masu jigilar fiber optic. Babban rashin lahani na wannan hanyar shine rashin kwanciyar hankali da asarar fakiti yayin watsawa. Mafi kyau shine amfani da ƙirar kewayen buffer. Zai iya guje wa asarar fakitin bayanai lafiya.
4. Yanayin daidaitawa?
Fiber optic transceiver kanta zai haifar da zafi mai zafi idan aka yi amfani da shi. Lokacin da zafin jiki ya yi yawa (gaba ɗaya bai wuce 85 ° C ba), shin fiber optic transceiver yana aiki kullum? Menene matsakaicin iyakar zafin aiki da aka yarda? Don na'urar da ke buƙatar aiki na dogon lokaci, wannan abu ya cancanci kulawar mu!
5.Shin yana bin ka'idodin IEEE802.3u?
Idan transceiver na fiber na gani ya hadu da ma'aunin IEEE802.3, wato, ana sarrafa jinkiri da lokaci a 46bit, idan ya wuce 46bit, yana nufin cewa za a gajarce nisan watsawar fiber transceiver! !
Biyar, mafita na kuskure gama gari don transceivers fiber na gani
1. Hasken wuta ba ya haskakawa
rashin wutar lantarki
2.Link haske ba ya haskakawa
Laifin na iya zama kamar haka:
(a) Duba ko layin fiber na gani a buɗe yake
(b) Bincika ko asarar layin fiber na gani ya yi girma da yawa, wanda ya zarce kewayon karɓar kayan aiki
(c) Bincika ko an haɗa haɗin fiber na gani daidai, TX na gida yana da alaƙa da RX mai nisa, kuma TX mai nisa yana da alaƙa da RX na gida.
(d) Bincika ko an shigar da haɗin fiber na gani da kyau a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ko nau'in jumper ya dace da na'urar, ko nau'in na'urar ya dace da fiber na gani, da kuma ko tsawon watsa na'urar ya yi daidai da nisa.
3. Circuit Link haske ba ya haskaka
Laifin na iya zama kamar haka:
(a) Duba ko kebul na cibiyar sadarwa a bude yake
(b) Bincika ko nau'in haɗin ya yi daidai: katunan cibiyar sadarwa dahanyoyin sadarwada sauran kayan aiki suna amfani da igiyoyin crossover, damasu sauyawa, cibiyoyi da sauran kayan aiki suna amfani da igiyoyi kai tsaye.
(c) Bincika ko yawan watsa na'urar yayi daidai
4. Mummunan asarar fakitin cibiyar sadarwa
Kasawar da za a iya yi sune kamar haka:
(1) Tashar wutar lantarki na transceiver da na'urar sadarwa ta hanyar sadarwa, ko yanayin duplex na na'urar da ke kan iyakar biyu ba su daidaita ba.
(2) Akwai matsala tare da murɗaɗɗen kebul ɗin da kuma kan RJ-45, duba ta
(3) Matsalar haɗin fiber, ko mai tsalle yana daidaitawa tare da ƙirar na'ura, ko pigtail yayi daidai da jumper da nau'in ma'aurata, da dai sauransu.
(4) Ko asarar layin fiber na gani ya wuce kayan aikin da ke karɓar hankali.
5. Ƙarshen biyu ba zai iya sadarwa ba bayan an haɗa transceiver fiber optic
(1). Haɗin fiber yana juyawa, kuma fiber ɗin da aka haɗa da TX da RX ana musanya su
(2). Ba a haɗa haɗin RJ45 da na'urar waje daidai ba (ku kula da kai tsaye-ta kuma splicing). Ƙwararren fiber na gani ( yumbura ferrule) bai dace ba. Wannan laifin yana fitowa ne a cikin na'ura mai ɗaukar hoto na 100M tare da aikin sarrafa wutar lantarki, kamar APC ferrule. Lokacin da aka haɗa pigtail zuwa transceiver na PC ferrule, ba zai iya sadarwa akai-akai ba, amma ba zai yi wani tasiri ba idan an haɗa shi da mai ɗaukar hoto mara gani.