Broadband da muka shigar yanzu yana dogara ne akan watsa fiber na gani. Lokacin shigar da broadband, za mu buƙaci modem na gani. Idan aka kwatanta da talakawahanyoyin sadarwa, menene bambancin dake tsakaninsu? Anan gabatarwa gana gani modems. Bambanci dahanyoyin sadarwa.
1.Ka'ida ta bambanta
Optical modem wani nau'in modem ne. Na'ura ce da ke canza siginar hasken Ethernet zuwa siginar Intanet. Kwamfuta na iya kiran Intanet ta hanyar modem na gani kawai. Wirelessna'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwawata na'ura ce da za ta iya rarraba hanyar sadarwa zuwa kwamfutoci da yawa tare da kebul na cibiyar sadarwa kuma tana da aikin watsawa mara waya;
2.Tashar jiragen ruwa daban
Kamarhanyoyin sadarwa, Modems na gani kuma suna da daidaitattun hanyoyin haɗin kebul na cibiyar sadarwa don haɗawahanyoyin sadarwako kwamfutoci da sauran na'urorin Intanet, amma modem na gani suna da keɓancewa da aka keɓe don shigar da siginar gani, wanda babu shi a ciki.hanyoyin sadarwa;
3.Haɗin ya bambanta
Ƙarshen ɗaya daga cikinmodem na ganian haɗa shi da layin waya da kwamfuta ko mara wayana'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Wirelessna'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwaan haɗa shi da modem na gani a ƙarshen ɗaya, kuma ɗayan ƙarshen ana iya haɗa shi da kwamfutar ta hanyar WiFi mara waya ko kebul na cibiyar sadarwa;
4.Saituna daban-daban
Hasken kyan gani ba ya buƙatar saita shi. Don mara wayahanyoyin sadarwa, kuna buƙatar shiga zuwa 192.168.1.1 don saitin, wanda yake da ɗan rikitarwa;