"OM" a cikin sadarwa na gani yana nufin "Optical Multi-mode". Yanayin gani, wanda shine ma'auni don multimode fiber don nuna darajar fiber. A halin yanzu, TIA da IEC ƙayyadaddun ma'aunin igiyoyin fiber faci sune OM1, OM2, OM3, OM4, da OM5.
Da farko, menene multimode da yanayin guda ɗaya?
Single Mode Fiber shine fiber na gani wanda ke ba da damar yanayin watsawa ɗaya kawai. Babban diamita shine kusan 8 zuwa 9 μm kuma diamita na waje shine kusan μm 125. Multimode Optical Fiber yana ba da damar watsa nau'ikan haske daban-daban akan fiber guda ɗaya tare da babban diamita na 50 μm da 62.5 μm. Fiber-yanayin guda ɗaya yana goyan bayan watsa nisa mai tsayi fiye da fiber multimode. A cikin 100Mbps Ethernet zuwa 1G Gigabit, fiber-mode fiber na iya tallafawa nisan watsawa sama da 5000m. Multimode fiber ya dace kawai don matsakaici da ɗan gajeren nesa da ƙananan tsarin sadarwa na fiber optic.
Meneneba tYa bambanta tsakanin OM1, OM2, OM3, OM4, OM5?
Gabaɗaya, OM1 na al'ada 62.5/125um.OM2 shine na al'ada 50/125um; OM3 shine 850nm Laser-inganta 50um core multimode fiber. A cikin 10Gb/s Ethernet tare da 850nm VCSEL, nisan watsa fiber zai iya kaiwa 300m.OM4 shine ingantaccen sigar OM3. OM4 multimode fiber yana inganta jinkirin yanayin bambancin (DMD) wanda OM3 multimode fiber ya haifar yayin watsawa mai sauri. Saboda haka, nisan watsawa yana inganta sosai, kuma nisan watsa fiber zai iya kaiwa 550m. Igiyar facin fiber OM5 sabon ma'auni ne na igiyoyin facin fiber da TIA da IEC suka ayyana tare da diamita na fiber na 50/125 μm. Idan aka kwatanta da OM3 da OM4 fiber patch igiyoyi, OM5 fiber patch igiyoyi za a iya amfani da mafi girma bandwidth aikace-aikace.Bandbands da iyakar nisa sun bambanta a lokacin da watsawa a daban-daban matakan.
Menene OM5 fiber patch igiyar?
Wanda aka sani da Wideband Multimode Fiber Patch Cable (WBMMF), OM5 fiber fiber ne da aka inganta multimode fiber (MMF) wanda aka ƙera don ƙayyadaddun halaye na bandwidth don yawan rarraba raƙuman ruwa (WDM). Sabuwar hanyar rarraba fiber an tsara shi don tallafawa nau'ikan "gajerun" raƙuman ruwa tsakanin 850 nm da 950 nm, waɗanda suka dace da aikace-aikacen bandwidth mai girma bayan polymerization. OM3 da OM4 an ƙirƙira su ne da farko don tallafawa tsayin igiyoyin 850 nm.
Menene bambanci tsakanin OM3 da OM4?
1.Different jacket launi
Don bambance tsakanin masu tsalle-tsalle na fiber daban-daban, ana amfani da launuka daban-daban na suturar waje. Don aikace-aikacen da ba na soja ba, fiber yanayin guda ɗaya yawanci jaket ne na waje. A cikin multimode fiber, OM1 da OM2 orange ne, OM3 da OM4 ruwan shuɗi ne, kuma OM5 ruwan kore ne.
2.Different aikace-aikace ikon yinsa
OM1 da OM2 an yi amfani da su sosai a cikin gine-gine na shekaru masu yawa, suna tallafawa watsawa na Ethernet har zuwa 1GB.OM3 da OM4 fiber optic igiyoyi ana amfani da su a cikin mahalli na cibiyar bayanai don tallafawa 10G ko ma 40/100G high-gudun Ethernet hanyoyin. An tsara don 40Gb/s da 100Gb/s watsawa, OM5 yana rage adadin fibers da za a iya watsawa a cikin sauri.
OM5 multimode fiber fasali
1. Ƙananan zaruruwa suna tallafawa aikace-aikacen bandwidth mafi girma
Igiyar facin fiber OM5 tana da tsayin aiki na 850/1300 nm kuma yana iya tallafawa aƙalla tsawon raƙuman ruwa 4. Matsakaicin tsawon tsawon aiki na OM3 da OM4 sune 850 nm da 1300 nm. Wato, al'adun gargajiya na OM1, OM2, OM3, da OM4 multimode fibers suna da tashar guda ɗaya kawai, yayin da OM5 yana da tashoshi huɗu, kuma ƙarfin watsawa yana ƙaruwa sau huɗu. fasahar watsawa, OM5 kawai yana buƙatar 8-core wideband multimode fiber (WBMMF), wanda zai iya tallafawa aikace-aikacen 200/400G Ethernet, yana rage yawan adadin fiber. A ɗan ƙarami, ana rage farashin wayoyi na hanyar sadarwa.
2.Nisa watsawa
Nisan watsawa na fiber OM5 ya fi tsayi fiye da na OM3 da OM4. An tsara fiber na OM4 don tallafawa tsawon akalla mita 100 tare da mai karɓar 100G-SWDM4. Amma fiber na OM5 na iya tallafawa har zuwa mita 150 a tsayi tare da transceiver iri ɗaya.
3.Lower asarar fiber
An rage ƙaddamar da kebul na multimode na OM5 mai girma daga 3.5 dB / km don OM3 na baya, OM4 na USB zuwa 3.0 dB / km, kuma an ƙara buƙatar bandwidth a 953 nm.
OM5 yana da girman fiber iri ɗaya kamar OM3 da OM4, wanda ke nufin ya dace da OM3 da OM4. Ba ya buƙatar canza shi a cikin aikace-aikacen waya na OM5.
OM5 fiber ne mafi scalable da m, kunna mafi girma gudun cibiyar sadarwa watsa tare da m multimode fiber cores, yayin da kudin da kuma ikon amfani ne da yawa kasa fiye da guda yanayin fiber.Saboda haka, nan gaba za a yi amfani da ko'ina a 100G/400G/1T matsananci-manyan bayanai. cibiyoyin.