Fiber na gani yana watsa sigina a cikin nau'in bugun haske, kuma yana amfani da gilashi ko plexiglass azaman hanyar watsa cibiyar sadarwa. Ya ƙunshi fiber core, cladding da m cover. Za a iya raba fiber na gani zuwa Single Mode fiber da Multiple Mode fiber.
Fiber na gani guda ɗaya kawai yana ba da hanya ta gani ɗaya kawai, wanda ke da rikitarwa don sarrafawa, amma yana da ƙarfin sadarwa mafi girma da nisan watsawa. Multimode fiber yana amfani da hanyoyin gani da yawa don watsa sigina iri ɗaya, kuma ana sarrafa saurin watsawa ta hanyar jujjuyawar haske.
Ana amfani da fiber na gani gabaɗaya don watsa hanyoyin sadarwar sadarwa. A yayin aiwatar da watsawa, ana zaɓar nau'ikan fiber na gani daban-daban bisa ga yanayin yanayi da buƙatun watsawa. Akwai nau'ikan fiber na gani da ake amfani da su a cibiyoyin sadarwar kwamfuta
A. 8.3pm core/125pm harsashi, kebul na gani guda ɗaya;
B. 62.5um core / 125um harsashi, multimode na gani na USB;
C. 5OPm core / 125pm harsashi, multimode na gani na USB;
D. Loopm core/140pm harsashi, multimode na gani na USB.
Kebul na gani ya ƙunshi filayen gani (gashin gilashi mai sirara kamar gashi) da rigunan kariya na filastik da sheaths na filastik. Babu wani ƙarfe kamar zinariya, azurfa, jan ƙarfe da aluminum a cikin kebul na gani, kuma gabaɗaya babu darajar sake yin amfani da su. Kebul na gani shine layin sadarwa wanda wasu nau'ikan fibers na gani ke samar da cibiyar sadarwa ta hanyar wani nau'i, wanda aka lullube shi da kube, wasu kuma an rufe su da kumfa na waje don gane isar da siginar gani. Wato: kebul da aka samu ta hanyar fiber optic (Optical Transmission Carrier) bayan wani tsari. Tushen tsarin kebul na gani gabaɗaya ya ƙunshi babban kebul, wayar ƙarfe mai ƙarfi, mai filler, da kube. Bugu da kari, akwai wasu abubuwan da suka hada da ruwan da ba zai iya hana ruwa ba, da abin rufe fuska, da wayoyi na karfe da aka kebe kamar yadda ake bukata.
Babban dalilin saurin haɓaka na USB na fiber optic shine yana da halaye masu zuwa:
1. bandwidth watsawa yana da faɗi sosai kuma ƙarfin sadarwa yana da girma sosai;
2. Ƙananan asarar watsawa da nisa mai nisa, musamman dacewa da watsawa mai nisa;
3. Ƙarfin ƙarfin walƙiya da ƙarfin tsoma baki na lantarki;
4. Kyakkyawar sirri, ba sauƙin sauraren bayanai ko kutse ba;
5. Ƙananan girman da nauyin nauyi;
6. Ƙananan kuskuren kuskure da babban amincin watsawa;
7. Farashin yana ci gaba da faduwa.
Tushen tsarin kebul na gani gabaɗaya ya ƙunshi babban kebul, wayar ƙarfe mai ƙarfi, mai filler, da kwasfa. Bugu da kari, akwai wasu abubuwan da suka hada da ruwan da ba zai iya hana ruwa ba, da abin rufe fuska, da wayoyi na karfe da aka kebe kamar yadda ake bukata. Kebul na gani yana kunshe da abin da aka ƙarfafa da kuma na USB, kumfa da kumfa na waje. Akwai nau'ikan USB guda biyu: nau'in keɓaɓɓu guda ɗaya da nau'in kuɗi mai yawa: Nau'in nau'in guda ɗaya yana da nau'ikan guda biyu: Cikakken nau'in bututu. Nau'in multi-core yana da nau'i biyu: ribbon da nau'in naúrar. Kube na waje yana da nau'i biyu na sulke na ƙarfe da marasa sulke.
Tsarin masana'anta na kebul na gani gabaɗaya an raba shi zuwa matakai masu zuwa:
1. Nuna fiber na gani: zabar fiber na gani tare da kyawawan halayen watsawa da ingantaccen tashin hankali.
2. Batun fiber na gani: Yi amfani da daidaitaccen cikakken chromatogram don yin alama, ba buƙatar shuɗewa da ƙaura a babban zafin jiki.
3. Na biyu extrusion: yi amfani da filastik tare da high na roba modules da low linear fadada coefficient zuwa extruded a cikin wani bututu na wani size, sa fiber a cikin danshi-proof da ruwa gel, da kuma adana shi na 'yan kwanaki (ba kasa da biyu biyu). kwanaki) .
4. Twisted Tantancewar USB: karkatar da yawa extruded na gani zaruruwa tare da ƙarfafa naúrar.
5. Matse kus ɗin waje na kebul na gani: ƙara ɗigon sheath zuwa murɗaɗɗen kebul na gani.